PDA

View Full Version : xem file ẩn của thẻ nhớ trên pc

cao trung hung
21-07-2007, 10:16 PM
bạn nào biết cách nào xem được các file ẩn (các file hệ thống khi cài đặt trên thẻ nhớ) chỉ giúp mình vợi cảm ơn nhiều lắm!!!!

minh tan
21-07-2007, 10:46 PM
bạn nào biết cách nào xem được các file ẩn (các file hệ thống khi cài đặt trên thẻ nhớ) chỉ giúp mình vợi cảm ơn nhiều lắm!!!!
vào tool/options/wiew/:mrgreen:

hungthinh875311
01-12-2007, 07:56 PM
Pro...RUN-GPEdit.msc-User Configuration-Administrative Template-Windows Component-Windows Explorer--Click 2 cái vào mục REMOVE THE FOLDER OPTIONS...và chọn Disable, xong đóng lại ra Run-GPUPDATE /FORCE..Ok

Nếu vào GPEdit.msc không được Bạn vào C:\WINDOWS\system32 tìm Gpedit bấm vào rồi vào đây nhìn lên trên để sữa

vinh biet em
01-12-2007, 11:44 PM
Cho thẻ nhớ vào máy tính. Mở một cửa sổ bất kỳ. Vào Tools/Folder options/view chọn show hidden files and folders là ok thui
Chúc may mắn

phamdinhdung
18-12-2007, 07:44 AM
nếu dùng ppc thì nhấn và giữ vào chỗ trống của thẻ nhớ rồi đánh dấu vào show all files.nếu không phải ppc thì làm như các bác kia nói í.chúc vui

khanhkt
18-12-2007, 10:42 AM
thế có ai biết là chuyển file từ thể nhớ ngoài vào trong không
tôi có máy chỉ chuyển được trong ra ngoài chữ ngaòi vào trong thì không đựoc
cũng hơi bất lợi cho những ngừoi không có cble usb
thank nhiều

vinh biet em
18-12-2007, 04:26 PM
nếu dùng ppc thì nhấn và giữ vào chỗ trống của thẻ nhớ rồi đánh dấu vào show all files.nếu không phải ppc thì làm như các bác kia nói í.chúc vui
Nếu xem trên điện thoại thì chỉ cần dùng các chương trình quản lý file như FExplore hoặc Explore là ok thui.

Nokla3650
05-01-2008, 07:51 AM
Muốn xem được file ẩn bằng PC, bạn vào tools/option/view.
Trong này bạn nên chú ý tới 2 chỗ: Hidden file and folder, cái này bạn chọn là show Hidden Files. Điểmthứ 2 là mục Hide Protected operating system files (recomended), bạn cũng bỏ kiểm nó đi. TRường hợp máy nhiễm virus, bạn không thể xem được file ẩn thì bạn làm theo cách thứ 2 này của hungthinh875311

RUN-GPEdit.msc-User Configuration-Administrative Template-Windows Component-Windows Explorer--Click 2 cái vào mục REMOVE THE FOLDER OPTIONS...và chọn Disable, xong đóng lại ra Run-GPUPDATE /FORCE..Ok
Nếu cả 2 cách đều không được thì chỉ còn cách nữa: Bạn vào thẻ nhớ bình thường, ví dụ thẻ nhớ của bạn là ổ F:\ nhé, sau đó bạn gõ lên thanh địa chỉ: F:\System và Enter, màn hình sẽ hiện những file và folder có trong thư mục System như App, Mail... Nếu vẫn không nhìn thấy, bạn bấm chuột fải vào nền trắng màn hình rồi chọn properties, bỏ thuộc tính ấn của nó đi nhé.